เมื่อช่วงหัวรุ่งของวันนี้ 28 ธ.ค.64 มีกลุ่มคนร้ายใช้อาวุธปืนสงครามเอ็ม16 กราดยิงบ้านของ นายสิทธศร แก้วทองสุข เหตุเกิดที่บ้านเลขที่ 250 ม.2 ต.ลานข่อย อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง โชคดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต
คาดเป็นการยิงเพื่อข่มขู่เท่านั้น ในที่เกิดเหตุตำรวจพบปลอกกระสุนปืน ขนาด 5.56 จำนวน 22 ปลอก กระจัดกระจายอยู่รายรอบบ้านผู้เสียหาย
ล่าสุดเจ้าของบ้านได้เข้าแจ้งความ พร้อมให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ป่าพะยอมเรียบร้อยแล้ว ส่วนสาเหตุยังอยู่ในระหว่างการสอบสวน
![](https://atphatlung.com/wp-content/uploads/2021/12/277923-1066x800.jpg)
ในพื้นที่ อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง ในรอบเดือนที่ผ่านมา ตั้งแต่ช่วงวันที่ 26 พ.ย.ถึงปัจจุบัน เกิดเหตุกลุ่มคนร้ายใช้อาวุธปืนสงครามก่อเหตุแล้วเกือบ 10 คดี มีทั้งการยิงข่มขู่คนตัดหญ้าถึง3ครั้ง มีการออกหมายจับและตั้งรางวัลนำจับสูงถึง 5 หมื่นบาท ตำรวจออกไล่ล่าแต่ยังจับกุมไม่ได้ หลังจากนั้นวันที่ 17 ธ.ค.64 เกิดเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนสงครามยิงถล่มหนุ่มวัย 29ปี เสียชีวิตต่อหน้าเพื่อนสาวอีกราย ตำรวจลงพื้นที่สอบสวนจนกระทั่งออกหมายจับและติดตามจับกุมคนร้ายได้เมื่อวันที่ 27 ธ.ค.64เมื่อวานนี้ จนกระทั่งหัวรุ่งที่ผ่านมาเกิดเหตุคนร้ายควงอาวุธปืนสงครามยิงบ้านกันอีกแล้ว.